EMU
Final Fantasy II

Final Fantasy II

Final Fantasy II is a role-playing game originally released for the Famicom in Japan and later remade for the Super Famicom as part of Final Fantasy I•II. It follows four youths who join a rebellion against an empire, featuring a unique stat progression system where characters grow based on actions in battle rather than traditional levels.

3 Lượt chơi
Lượt thích
0 Lượt thích
Thể loại
Nhập vai
Người chơi
1
Chỉ
Ngôn ngữ
JA
日本語
Độ tuổi
3+
Tuổi

Cách chơi

Your goal is to guide the party of Firion and his allies through a world map, towns, and dungeons to build the rebel army and defeat the Palamecian Empire. You explore the overworld and talk to NPCs to advance the story, while random encounters trigger turn-based battles. In combat, you input commands for each character to attack, use magic, or use items. A key mechanic is the proficiency system: using a weapon improves your skill with it, and taking damage increases your maximum HP. Spells level up with use, becoming more powerful. Early on, focus on balancing physical attacks and magic to build a versatile party. In dungeons, conserve resources and target enemy weaknesses. During tense boss fights, use buffs and healing strategically while exploiting any elemental vulnerabilities.

Bình luận
Đang tải
Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên nói điều gì đó.

Thông tin trò chơi

Nhà phát triển
Square
Nền tảng trò chơi
Super Famicom
Thể loại
Nhập vai
Năm phát hành
1991
Ngôn ngữ
日本語
Xếp hạng độ tuổi
3+
Người chơi
1
Chế độ chơi
Chơi cục bộ
Chơi online
Được hỗ trợ
Thiết bị
Mọi thiết bị
Quyền truy cập
Tất cả mọi người
Từ khóa
Final Fantasy, RPG, Square, Firion, proficiency system, rebel army, 太空战士2, FF

Chơi Final Fantasy II online - Câu hỏi thường gặp về phiên bản Super Famicom

Tôi có thể chơi Final Fantasy II online miễn phí không?

Có. Bạn có thể chơi Final Fantasy II online miễn phí ngay trên trình duyệt qua GGEMU mà không cần tải xuống.

Tôi có thể chơi Final Fantasy II trên điện thoại không?

Có. Bạn có thể chơi Final Fantasy II qua GGEMU trên cả thiết bị di động lẫn trình duyệt máy tính.

Tôi có thể lưu tiến trình trong Final Fantasy II không?

Có. Final Fantasy II hỗ trợ trạng thái lưu cục bộ trên GGEMU. Thành viên GGEMU Premium cũng có thể lưu trên đám mây.

Tôi có cần trình giả lập hoặc phần cứng chuyên dụng để chơi Final Fantasy II không?

Không. GGEMU chạy Final Fantasy II ngay trong trình duyệt nên bạn không cần máy Super Famicom nguyên bản hay cài thêm trình giả lập.

Tôi có thể chơi Final Fantasy II ở chế độ toàn màn hình không?

Có. Final Fantasy II hỗ trợ chế độ toàn màn hình trên GGEMU để mang lại trải nghiệm nhập vai hơn.

Tôi có thể chơi Final Fantasy II bằng tay cầm không?

Có. Khi kết nối tay cầm tương thích, bạn có thể điều khiển Final Fantasy II bằng tay cầm trên GGEMU.

Thêm từ Square