EMU
Pokémon Silver Version

Pokémon Silver Version

Pokémon Silver Version is the second generation of Pokémon games, featuring the Johto region, 100 new Pokémon, a day and night cycle, and compatibility with Pokémon Gold and Crystal.

2 Lượt chơi
Lượt thích
0 Lượt thích
Thể loại
Hành động
Người chơi
1
Chỉ
Ngôn ngữ
EN
English
Độ tuổi
3+
Tuổi

Cách chơi

In Pokémon Silver, you begin as a young Pokémon Trainer in New Bark Town. Your main goal is to travel across the Johto region, capture wild Pokémon, train your team, defeat the eight Gym Leaders to earn badges, and ultimately challenge the Pokémon League to become the Champion. Moment-to-moment gameplay involves exploring towns and routes, talking to NPCs for hints and items, and encountering wild Pokémon in tall grass or caves. When a battle starts, you select moves for your Pokémon to attack, weaken, and try to capture the wild Pokémon using Poké Balls, or defeat opposing trainers' Pokémon to earn experience points and money. A useful beginner strategy is to catch a variety of Pokémon types early on to build a balanced team that can handle different Gym Leader specialties. The challenge rhythm involves grinding levels before major battles, managing your item inventory, and solving puzzles in dungeons. In tense moments, such as rival battles or the final Elite Four, focus on type advantages, healing items, and having a well-leveled team with diverse moves.

Bình luận
Đang tải
Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên nói điều gì đó.

Thông tin trò chơi

Nhà phát triển
Game Freak
Nền tảng trò chơi
Game Boy
Thể loại
Hành động
Năm phát hành
2000
Ngôn ngữ
English
Xếp hạng độ tuổi
3+
Người chơi
1
Chế độ chơi
Chơi cục bộ
Chơi online
Được hỗ trợ
Thiết bị
Mọi thiết bị
Quyền truy cập
Tất cả mọi người
Từ khóa
Pokémon, Pocket Monsters, JRPG, monster catching, Johto, Gold and Silver, 金銀版, 寶可夢金銀

Chơi Pokémon Silver Version online - Câu hỏi thường gặp về phiên bản Game Boy

Tôi có thể chơi Pokémon Silver Version online miễn phí không?

Có. Bạn có thể chơi Pokémon Silver Version online miễn phí ngay trên trình duyệt qua GGEMU mà không cần tải xuống.

Tôi có thể chơi Pokémon Silver Version trên điện thoại không?

Có. Bạn có thể chơi Pokémon Silver Version qua GGEMU trên cả thiết bị di động lẫn trình duyệt máy tính.

Tôi có thể lưu tiến trình trong Pokémon Silver Version không?

Có. Pokémon Silver Version hỗ trợ trạng thái lưu cục bộ trên GGEMU. Thành viên GGEMU Premium cũng có thể lưu trên đám mây.

Tôi có cần trình giả lập hoặc phần cứng chuyên dụng để chơi Pokémon Silver Version không?

Không. GGEMU chạy Pokémon Silver Version ngay trong trình duyệt nên bạn không cần máy Game Boy nguyên bản hay cài thêm trình giả lập.

Tôi có thể chơi Pokémon Silver Version ở chế độ toàn màn hình không?

Có. Pokémon Silver Version hỗ trợ chế độ toàn màn hình trên GGEMU để mang lại trải nghiệm nhập vai hơn.

Tôi có thể chơi Pokémon Silver Version bằng tay cầm không?

Có. Khi kết nối tay cầm tương thích, bạn có thể điều khiển Pokémon Silver Version bằng tay cầm trên GGEMU.

Thêm từ Game Freak