EMU
Super Double Dragon

Super Double Dragon

A side-scrolling beat 'em up and the fourth installment in the Double Dragon series, released for the Super Famicom. Players control martial artists Billy and Jimmy Lee as they battle the Black Shadow Gang to rescue Marian.

254 Lượt chơi
Lượt thích
0 Lượt thích
Thể loại
Hành động
Người chơi
2
Chơi mạng
Ngôn ngữ
EN
English
Độ tuổi
3+
Tuổi

Cách chơi

Super Double Dragon is a side-scrolling beat 'em up where your goal is to fight through waves of enemies across multiple urban stages. You control either Billy or Jimmy Lee, moving from left to right, using punches, kicks, and special attacks to defeat gang members. A key mechanic is the ability to block incoming attacks by holding the L or R button, which is crucial for survival. You can also perform jump kicks, grapple enemies, and use weapons like knives and bats dropped by foes. In the early stages, focus on mastering the timing of your block and learning enemy attack patterns. As you progress, the game introduces stronger enemies and environmental hazards, requiring you to use hit-and-run tactics and crowd control. During tense moments, especially against bosses, prioritize blocking and waiting for openings to land powerful combos. Your super meter builds as you land hits, allowing you to unleash a devastating special move when full.

Bình luận
Đang tải
Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên nói điều gì đó.

Thông tin trò chơi

Nhà phát triển
Technos Japan Corp.
Nền tảng trò chơi
Super Famicom
Thể loại
Hành động
Năm phát hành
1992
Ngôn ngữ
English
Xếp hạng độ tuổi
3+
Người chơi
2
Chế độ chơi
Chơi mạng
Chơi online
Được hỗ trợ
Thiết bị
Mọi thiết bị
Quyền truy cập
Tất cả mọi người
Từ khóa
Double Dragon, beat 'em up, Technos, Super Famicom, Billy Lee, Jimmy Lee, 双截龙, 双截龙Ⅳ

Chơi Super Double Dragon online - Câu hỏi thường gặp về phiên bản Super Famicom

Tôi có thể chơi Super Double Dragon online miễn phí không?

Có. Bạn có thể chơi Super Double Dragon online miễn phí ngay trên trình duyệt qua GGEMU mà không cần tải xuống.

Tôi có thể chơi Super Double Dragon trên điện thoại không?

Có. Bạn có thể chơi Super Double Dragon qua GGEMU trên cả thiết bị di động lẫn trình duyệt máy tính.

Tôi có thể lưu tiến trình trong Super Double Dragon không?

Có. Super Double Dragon hỗ trợ trạng thái lưu cục bộ trên GGEMU. Thành viên GGEMU Premium cũng có thể lưu trên đám mây.

Tôi có cần trình giả lập hoặc phần cứng chuyên dụng để chơi Super Double Dragon không?

Không. GGEMU chạy Super Double Dragon ngay trong trình duyệt nên bạn không cần máy Super Famicom nguyên bản hay cài thêm trình giả lập.

Tôi có thể chơi Super Double Dragon ở chế độ toàn màn hình không?

Có. Super Double Dragon hỗ trợ chế độ toàn màn hình trên GGEMU để mang lại trải nghiệm nhập vai hơn.

Tôi có thể chơi Super Double Dragon bằng tay cầm không?

Có. Khi kết nối tay cầm tương thích, bạn có thể điều khiển Super Double Dragon bằng tay cầm trên GGEMU.

Thêm từ Technos Japan Corp.